யார் பகுத்தறிவாளர்

அரசியல் தலைவர்கள் தொன்றுதொட்டு மக்களிடையே செல்வாக்கை பெறவேண்டும் என்று உள் ஒன்று வைத்து புறம் ஒன்று பேசுபவர்கள் என்பதை நான் சொல்லித் தெரியவேண்டிய அவசியமில்லை. அது இப்போது தொழில்நுட்ப ரீதியாகவும் வளர்ந்துவிட்டிருக்கிறது. மூன்றாம் தரமான யுக்தியை கையாண்டு தமது கட்சி/ படங்களுக்கு வியாபாரத்தை கூட்டவும் தம்மை தாமே பிரபலபடுத்திக் கொள்ளவும் பல அறிக்கைகள் விடுவது என்பது நாளேடுகளிலும், வலைதளங்களிலும் கண்கூடு.
இதில் இவர்கள் பல வருஷங்களாக தொட்டுக் கொள்ளும் ஊறுகாய் ஆத்திக கண்டனம்.  ஆத்திகம் வலுப்பெற்றிருக்கும் இந்தியாவில் மட்டும்தான் இப்படியெல்லாம் நாத்திகம் பேசிக் கொண்டிருக்க முடியும்.
இப்படி இவ்வளவு சுதந்திரம் கொடுத்திருக்கும் இந்தியாவின் பெயர் ”ஹிந்துஸ்தான்” என்று இருந்ததை பேசியோ அல்லது எழுதியோ அழித்துவிட முடியாது. இருந்தாலும் திருடனை பிடிக்கிறேன் என்று கிளம்பி முட்டி கை கால் முதற்கொண்டு அனைத்திலும் பாண்டேஜ் போட்டு கொள்ளும் வடிவேலு காமெடி காட்சி போல முயன்று கொண்டுதான் இருக்கிறது இந்த கூட்டம்.
இவர்களை மதசார்பான நாடுகளுக்கு சென்று ஒரு வார்த்தை அந்த நாடு சார்ந்த மதக்கோட்பாடுகளை சாட அல்ல, சும்மா விமர்சனம் பண்ண சொல்லுங்கள் பார்க்கலாம்.மதசார்பற்ற இந்தியாவிலேயே கூட பிற மதங்களை அவதூறாக இவர்களால் பேச முடியாது, பேசும் தைரியமும் இவர்களுக்கு இல்லை. எம்மதமும் சம்மதம் என்று சொல்லும் இந்தியாவிலே இருந்து கொண்டு ஹிந்து மதத்தை ஹிந்துக்களே அவதூறாக பேசுவது வெட்கக்கேடு. ஆத்திகம் என்பது ஹிந்துக்களுக்கு மட்டுமே உரிய கொள்கை என்று இவர்கள் கருதுவது போலல்லவா இது இருக்கிறது.  கடவுள் என்று ஒரு சக்தியை நம்பும் எந்த கொள்கையும் ஆத்திகம்தானே?
என்றோ எவரோ தான் புகழ் பெறவேண்டும், மற்றவர்களிடமிருந்து தன்னை தனித்து காண்பித்துக் கொள்ளவேண்டும் என்று இதிகாசங்களை சாடினாராம், அதெல்லாம் பொய் என்றாராம், அதை இன்னும் சிலர் இன்றளவிலும் வழிமொழிவார்களாம். இதிகாசம் என்ற பெயர்க்காரணம் கூட இப்படி அறைகூவல் விடுத்துக் கொண்டிருக்கும் பலருக்கு தெரிந்திருக்க வாய்ப்பில்லை.
இதில் வேடிக்கை என்னவென்றால் ஆத்திகம் பேசுபவர்கள் யாரையும் சாடுவதுமில்லை, கட்டாயப்படுத்துவதுமில்லை. மாறாக நாத்திகர்கள் எந்தளவிற்கு பிறமனிதனின் நம்பிக்கைகளை அவமானபடுத்த முடியுமோ அந்தளவிற்கு அவமானப்படுத்துகிறார்கள். நிகழ்வளவிலும் எழுத்தளவிலும் பல சான்றுகளை தாங்கிக் கொண்டிருக்கும் நம்பிக்கைகளை சாடும் சில நடிகர்கள்கூட, இதுவரையில் ”தெய்வ பக்தியையும் இதிகாச புராணங்களில் மீது அதீத நம்பிக்கையும் வைத்திருப்போர் என் படத்தை வந்து பார்க்கவேண்டாம்” என்று ஒரு அறிக்கை கூட விடாதது ஏன்? அப்படி விட்டிருந்தால் இந்நேரத்திற்கு அவர்கள் இவ்வளவு வளர்ந்திருக்க முடியுமா? இவர்களின் வியாபார மதிப்பு கூடும்வரையில் எல்லாருமே வேண்டும், வேண்டியவர்கள். பலருக்கு முன்மாதிரியாக இருக்கவேண்டிய கமலும்கூட பகிரங்கமாக ”கோயிலை இடிப்பார்கள்” என்று சொல்லிக் கொண்டு திரிகிறார். யாரால் வந்தோம், யாரால் வளர்ந்தோம் என்று எண்ணிப் பார்க்க பாவம் இவரைப் போன்றோர்க்கு நேரம் கிடைக்கவில்லை.
நான் நினைத்தை தைரியமாக மனந்திறந்து பேசுகிறேன் என்று போலியாய் நடித்துக் கொண்டிருக்கும் கமல், நட்புமதமான இஸ்லாமியத்தை பின்பற்றி வாழும் முஸ்லிம் சகோதரர்கள் வசிக்கும் சவுதி அரேபியாவிற்கு ஒரு முறை சென்று குரானை பற்றிய தன் எண்ணங்களை தெளித்துப் பார்க்கட்டும் வாணலியில் ஆட்டோடு சேர்த்து அவரையும் பொறித்துவிடுவார்கள்.
இந்துக்களே நண்பர்களாக பாவித்து அரவணைத்து கொண்டிருக்கும் முஸ்லிம் பண்டிகைகளுக்கு நாத்திகம் பேசும் நம் அரசியல் தலைவர்கள் சென்று கலந்துகொள்வதும் அங்கே அவர்களோடு உணவருந்துவதும் நாம் பார்க்காததா? ஓஹ்..பெரியாரும் அண்ணாவும் ஹிந்து மதத்தைப் பற்றிதானே பேசியிருக்கிறார்கள், அதனால்தானோ என்னவோ? நம் நாட்டின் விலைமதிக்க முடியாத புராதன சிலைகளை உடைக்க சொல்லும் இவர்களுக்கும் புத்தர் சிலைகளை உடைத்த தாலீபான்களுக்கும் வித்தியாசம் இருப்பதாகத் தெரியவில்லை. அடுத்ததாக அவர் எடுக்கும் படத்துக்கு “அவர்களைப் போல் ஒருவன்” என்று வைத்துக்கொள்ளலாம்.
இன்னும் பரந்துகிடக்கும் பல நம்பிக்கைகளை மூட நம்பிக்கைகள் என்று சொல்லும் இந்த வெத்துவான்கள் (இவர்களுக்கு தான் பாவம் புண்ணியத்தில் நம்பிக்கை கிடையாதே) அந்த நம்பிக்கைகளில் மூடம் என்று இவர்கள் கருதுபவைகளை களைய பெரிதாக ஏதும் செய்ததாக சரித்திரம், பூகோளம், நேஷனல் ஜியாக்ரஃபி என்று எதுவும் காணோம்.
இன்னும் கூட கிராமங்களில் பக்தி என்று பெயரில் தலையில் தேங்காய் உடைத்துக் கொண்டும் பீர் அடித்துக் கொண்டும் இருக்கும் படிப்பறிவற்ற நம் சகோதரர்களை மாற்றக்  காணோம். ஏன் ஒரு முறை இந்த உத்சவங்கள் நடக்கும் நாட்களில் சும்மா நாற்காலியில் உட்கார்ந்து கொண்டு இன்று யாரை சாடலாம் என்று யோசித்துக் கொண்டிருக்காமல், அங்கே சென்று ஒரு பெரிய…வேண்டாம்…சின்ன சொற்பொழிவு ஒன்று செய்யவேண்டியதுதானே? நேரமின்மையா? சென்றவர்கள் மண்டையிலும் இரண்டு தேங்காய் உடைவது உறுதி என்று தெரிந்துதானே அவரவர் வேலையை பார்த்துக் கொண்டிருக்கிறார்கள். ஒருவேளை அதை செய்ய இவர்களுக்கு ஸ்பான்ஸர் கிடைக்கவில்லையோ என்னவோ? இந்தச் சம்பவங்களை வைத்து “உங்கள் …டிவியில்” என்று பிரமாதப்படுத்தி ஏதாவதொரு தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சி நடத்தினால் வருவார்களோ என்னவோ.
தசாவாதாரத்தின் (படம்) ஆரம்ப காட்சியில் கமல் மேடையில் வசனம் பேசுகிறார்..இல்லை இல்லை பிதற்றியிருக்கிறார். நம் எல்லோருக்கும் மேல் ஒரு சக்தி இருப்பதை ஒப்புக்கொள்கிறேன். அது சாட்டிலைட் என்கிறார். இந்தக் கொடுமையை என்னவென்று சொல்வது. படித்தவர், பகுத்தறிவாளர் என்று தன்னைத் தானே சொல்லிக் கொள்பவர். எதை எதனுடன் ஒப்பிட்டு காரணம் காட்டுகிறார் என்று புரியவில்லை. காலம் காலமாக இருந்துவரும் நம்பிக்கையான “நமக்கு மேலே உள்ள சக்தி கடவுள்” என்ற ஒன்றை இன்று வந்த சாடிலைட் என்கிறார். இவர் தாத்தா காலத்திலேயே சாடிலைட் (இவர் வீட்டிலிருந்து) விட்டார்களோ? நாத்திகம் பேச வேண்டுமென்றாலும் கொஞ்சம் சம்பந்தத்தோடு பேசவேண்டாமா? சாட்டிலைட்டின் ஆரம்பம் தெரியுமா இவருக்கு?
சரி அப்படியே சாட்டிலைட்தான் எல்லாவற்றிற்கும் காரணம் என்று வைத்துக் கொண்டாலும், இந்த சாட்டிலைட்டை கண்டுபிடித்தவனே மனிதம்தான்.அப்படியிருக்க சாட்டிலைட்டின் ஆதாரமான அந்த மனிதமும், இன்ன பிற ஜீவராசிகளும் எப்போது உண்டாகின எவ்வாறு உண்டாகின என்று ஏன் விஞ்ஞான ரீதியாக பதில் தரமுடியவில்லை. ஏதோ ஒன்று இருந்தது, அது வெடித்தது என்கிறார்கள். அந்த ஏதோ ஒன்று என்ன என்றும் திரு. கமல் அவர்கள் அடுத்த படத்தில் தெரிவித்தால் நன்றாக இருக்கும். அரைகுறையாக ஏதோ ஒன்றை படித்து அதன் தாக்கத்தின் விளைவாக விஷயங்களையும் அரைகுறையாக தெரிந்துகொண்டு, தன்னிலைக்கு சரியான விளக்கமளிக்கத் தெரியாதவர்கள்தான் இந்த பகுத்திறிவாளர்கள் என்று சொல்லிக் கொள்ளும் நாத்திகர்கள்.
திருவள்ளுவரின் பல குறள்களை ஆங்காங்கே கோடிட்டு காட்டும் இவர்கள் அவர் கடவுளை பற்றியும் தெய்வபக்தியை பற்றியும் சொல்லியிருப்பதை வெறும் தமிழாக மட்டுமே பார்ப்பது வியப்பிற்குரிய ஒன்று. அப்படியென்றால் இவர்களின்படி, வள்ளுவரும் கூட பகுத்தறியத் தெரியாவதவரா?
தமிழை வளர்ப்பதாக சொல்லிக் கொண்டு திரியும் பல அரசியல்வாதிகளும் கூட நாட்டின் பொக்கிஷமாக போற்றப்பட்டு வரும் பல்லாயிரமாண்டுகளாக இருந்துவரும் இதிகாசங்களையும் புராணங்களையும் சாடுபவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்காதது ஏன்? ஒரு பெரியார் சிலையை உடைத்தால் வீறுகொண்டு எழும் நம் தலைவர்கள், போற்றப்படவேண்டிய பொக்கிஷங்களை பகிரங்கமாக எரிக்க வேண்டும் என்று சொல்லும்போது வாயடைத்துப் நின்று வேடிக்கைப் பார்ப்பது எதனால்? அதைச் சொன்னவர்கள் தம் கொள்கைரீதியாக தலைவர்களாயிற்றே, அதனாலா?
பலநூறு ஆண்டுகளாக ஆங்கிவந்த நம்பிக்கைகளை உடைத்தெரிய இவர்கள் யார்? ஒருவேளை கமல் சொல்வது போல இவர்கள் தம்மை கடவுள் என்று நினைத்துக் கொள்கிறார்களா? நாத்திகம் பேசாதீர்கள் என்று இவர்களை யாரும் கட்டுபடுத்துவது இல்லையே? இதில் இவர்களுக்கு இன்னொரு பெயர் உண்டாம், அது பகுத்தறிவாளர்களாம். அந்த சொல்லுக்கு முழுமையான அர்த்தம் கூட தெரியாத, யதார்த்த வாழ்க்கையில் பகுத்தறிவு கண்டு நடந்துகொள்வது என்பது என்ன என்று கூட தெரியாமல் மார்த்தட்டிக் கொண்டிருப்பது வேடிக்கையிலும் வேடிக்கை. பகுத்தறிவு எது? படைக்காமல், மற்றவர்கள் படைப்பை காப்பி அடிப்பதுதான் பகுத்தறிவோ? ஒரு பெண்ணோடு (மட்டும்) சேர்ந்து வாழ திருமணம் என்ற ஒன்று அவசியம் இல்லை என்று கூறும் கமலும், புராணக்கதையில் பாஞ்சாலியை ஐவர் மணம்புரிந்ததை சாடும் சிவகுமாரும் அண்ணன் தம்பியாம், அவரின் பிள்ளை சூர்யாவுக்கு இவர் சித்தப்பாவாம். ஒருவேளை அது வியாபார ரீதியான உறவுமுறையோ? பாஞ்சாலியை ஐவரும் மணம்புரிய வேண்டும் என்று சொன்னதே அவர்களின் தாய் என்பதை சிவகுமார் படிக்கவில்லையா அல்லது படித்தும் மறந்துவிட்டதா?
இன்னும் சொல்லப்போனால் தமிழ் தமிழ் என்று தமிழிலேயே முழக்கம் இட்டுக்கொண்டிருக்கும் இந்த காலத்தவரும், தமிழுரை ஆற்றியதாகவும், தன் தமிழால் மக்களை தன்வயபடுத்தியதாக கூறப்படுபவர்களும், கம்ப ராமாயணத்தையும் பெரிய புராணத்தையும் திவ்யபிரபந்தத்தையும் முழுக்க படித்து அதன் சுவையை அருந்திவிட்டு நாம் படிக்கக் கூடாதது என்று சொல்பவர்களே. அன்று அதைச் சொல்வதில் ஒரு அர்த்தம் இருந்திருக்கும் என்று இன்று என்னால் உணரமுடிகிறது. அதை படித்தால் எங்கே பாமரன் படித்தவானாகி நாம் காற்றுவாங்க வீசிக்கொள்ளும் சாமரமாக இருக்க மாட்டானே என்று இதை பற்றியெல்லாம் தவறாக பிரச்சாரம் செய்திருக்கிறார்கள் என்று தோன்றுகிறது.
எல்லோருமே சொல்லும் ஒரு குற்றச்சாட்டு பக்திமான்கள் என்று கூறிக்கொள்ளும் ஆத்திகர்களே பல கொள்ளை, கள்ளத் தொடர்பு, இருமணம் என்று போகிறார்கள் என்று. என்னை பொறுத்தவரை அப்படி செய்பவர்கள் பக்திமான்கள் என்று வேடம் பூண்டவர்களே அன்றி மனசாட்சிக்கு பயந்தவர்கள் அல்லர். இன்னும் சொல்லப்போனால் அவர்களை நாத்திகர்கள் என்றுகூட சொல்ல முடியாது. இவ்வளவு ஏன், அவர்கள் மனிதர்களே இல்லை.
இந்துக் கடவுள்களை தரம் தாழ்ந்து ஏசும் இவர்கள் ஏசுவும் அல்லாவும் இல்லையென்று மேடைபோட்டு சொல்லத் தயாரா?
100 கோடி மக்களின் நம்பிக்கையான ராமர் பாலத்தை உடைக்க இவர்கள் படும் பிரயத்தனத்தில் .1வி நாட்டின் நலனில் செலுத்தியிருந்தால் இந்நேரம் நான் ஒரு வல்லரசு நாட்டின் பிரஜையாக இருந்திருப்பேன். அவர்களும் தான். ராமர் எந்த காலேஜில் படித்தார் என்று சிலர் கேட்டனர். அவர் எந்த காலேஜிலும் படித்திராவிடிலும், அந்த பாலத்தை நேரத்துக்கு கட்டிமுடித்தார் என்பதும், சுக்ரீவனிடம் காண்ட்ராக்டில் கட்டிங் வாங்கவில்லை என்பதும் கவனிக்கவேண்டிய ஒன்று. அதுபோல அதை கட்ட திட்டமிட்டதும் கூட. இப்போது ஒரு சாதாரண மேம்பாலம் கட்ட என்ன என்ன தேவைப்படுகிறது, எவ்வளவு நாட்கள் எடுக்கிறது என்று நான் சொல்லித் தெரியவேண்டியதில்லை. முதலில் இந்த “காலேஜ்” என்பது எப்போது வந்தது என்று அவர்கள் தெரிந்துகொண்டால் நன்றாக இருக்கும்.
நம் மூதாதையர்கள் படித்ததெல்லாம் பாடசாலையில்தான் என்றும், பிரிட்டிஷ் ஆட்சி காலத்தில்தான் அநேக காலேஜ் வந்தது என்றும் படித்திராதவர்களா இவர்கள். பாடசாலையில் படித்ததனால் அவர்கள் நம் மூதாதையர்கள் இல்லை என்று ஒதுக்கிவிடலாமா? ஒதுக்கித்தான் விட்டார்களா? வாலி தன் ஆசிரியருக்கு சொன்ன பதில் ஒன்றுதான் இங்கே நினைவுக்கு வருகிறது:
வாலில்லை என்பதனால்
வாலியாக் கூடாதா?
காலியில்லை என்பதனால்
கடிகாரம் ஓடாதா? என்பது தான் அது. கடவுளை பார்த்ததில்லை என்பதினால் அவர் இல்லையென்றாகிவிடுமா என்ன? காற்றை பார்த்திருக்கிறார்களா இந்த பகுத்தறிந்தவர்கள்.
இப்படி 100 கோடி மக்களின் நம்பிக்கை உடைப்பதன் மூலம் இவர்கள் சொல்லவருவதென்ன? பாபர் மசூதியை இடித்ததனால் இஸ்லாமியர்கள் வேறு மதத்துக்கு மாறிவிட்டார்களா என்ன? ராமர் பாலத்தை விட மிகவும் வலுவானது இந்திய நாட்டின் கலாச்சாரமும் நம்பிக்கைகளும். 50 வருடங்கள் கழித்தும் ஒரு கூட்டம் இப்படி பிதற்றிக் கொண்டுதான் இருக்கும். இப்போது எப்படி பெரியாரை கைகாட்டி பேசுகிறார்களோ, அப்போது இவர்களை கைகாட்டி பெருமை பேசவேண்டும் என்கிற அற்ப புகழுக்காக பேசிக் கொண்டிருப்போர்தான் இன்றும் நாத்திகம் பேசும் வர்க்கத்தினர். பேசட்டும், அவர்களுக்கு உரிமை இருக்கிறது, இந்தியர்கள் மீதும் இந்திய நாட்டின் நம்பிக்கைகள் மீதும், எல்லாம் வல்ல இறைவன் மீதும் அதீத நம்பிக்கை வைத்திருக்கும் என்போன்றோர்க்கு இவையெல்லாம் எந்த மாற்றத்தையும் ஏற்படுத்தப் போவதில்லை.
இவ்வளவு பேசினாலும், கடவுளின் பெயரைச் சொல்லி பக்தர்களை சூரையாடிய சமீபத்திய செய்திகளை என் போன்ற ஆத்திகர்களும் ஆதிரிப்பதில்லை. ஆத்திகர்களில் சிலர் மூடநம்பிக்கையும், பணத்தாசை பிடித்த பேய்களுமாய் இருப்பதினாலேயே சில வலைதளங்களில் ஆத்திகத்துக்கு எதிராக இடும் இடுகைகள் வலுப்பெறுகின்றன என்பது என் கருத்து. என் அன்பு நாத்திகர்களே, என் போன்ற ஆத்திகர்கள் இவைகளை ஊக்கப்படுத்துவதும் இல்லை ஆதரிப்பதுமில்லை. ஆனால் நீங்கள் இதுபோன்று நடுநிலையில் இருப்பதுண்டா என்று உங்களை நீங்களே கேட்டுக்கொள்ளுங்கள்.
சமஸ்கிரதத்தை தப்புத்தப்பாக மொழிபெயர்த்து பார்ப்பதை தவிருங்கள். உங்கள் மேல் குற்றம் இல்லை. ராமானுசர் வாழ்ந்த காலத்திலேயே அவரின் குரு யாதவப்பிரகாசர் தப்பாக அர்த்தம் கண்டு கடவுளின் கண்கள் குரங்கின் பிட்டத்தை போலுள்ளது என்று கூறியது நமக்கெல்லாம் தெரிந்ததுதானே. ஆனால் இங்கே கவனிக்கப்பட வேண்டியது, குரங்கோ சிங்கமோ, கடவுள் என்றொருவர் இருக்கிறார் என்பதை அந்த யாதவப்பிரகாசரும் ஒத்துக்கொண்டுதான் இருக்கிறார்.
கடைசியாக 2 ஆஸ்காரை வென்ற இக்கால இசையமைப்பாளர் ஏ.ஆர்.ரகுமான் பகுத்தறியத் தெரியாதவரா? ரகுமானோ ராமானுசனோ பிரிவினை எங்குமே இல்லை. இருவருமே கடவுள் என்று ஒருவர் இருக்கிறார் என்பதை ஆணித்தரமாகவே நம்புகிறவர்கள். அதனால்தான் ரகுமான் தற்போது ஏழுமலையானை பற்றி இசையமைத்து தானே பாடவும் இருக்கிறார். கமல் பகிரங்கமாக தன் மகள் ஸ்ருதிஹாசன் பகுத்தறியத் தெரியாதவர் என்று கூறத்தயாரா?

அரசியல் தலைவர்கள் தொன்றுதொட்டு மக்களிடையே செல்வாக்கை பெறவேண்டும் என்று உள் ஒன்று வைத்து புறம் ஒன்று பேசுபவர்கள் என்பதை நான் சொல்லித் தெரியவேண்டிய அவசியமில்லை. அது இப்போது தொழில்நுட்ப ரீதியாகவும் வளர்ந்துவிட்டிருக்கிறது. மூன்றாம் தரமான யுக்தியை கையாண்டு தமது கட்சி/ படங்களுக்கு வியாபாரத்தை கூட்டவும் தம்மை தாமே பிரபலபடுத்திக் கொள்ளவும் பல அறிக்கைகள் விடுவது என்பது நாளேடுகளிலும், வலைதளங்களிலும் கண்கூடு.

இதில் இவர்கள் பல வருஷங்களாக தொட்டுக் கொள்ளும் ஊறுகாய் ஆத்திக கண்டனம்.  ஆத்திகம் வலுப்பெற்றிருக்கும் இந்தியாவில் மட்டும்தான் இப்படியெல்லாம் நாத்திகம் பேசிக் கொண்டிருக்க முடியும்.

இப்படி இவ்வளவு சுதந்திரம் கொடுத்திருக்கும் இந்தியாவின் பெயர் ”ஹிந்துஸ்தான்” என்று இருந்ததை பேசியோ அல்லது எழுதியோ அழித்துவிட முடியாது. இருந்தாலும் திருடனை பிடிக்கிறேன் என்று கிளம்பி முட்டி கை கால் முதற்கொண்டு அனைத்திலும் பாண்டேஜ் போட்டு கொள்ளும் வடிவேலு காமெடி காட்சி போல முயன்று கொண்டுதான் இருக்கிறது இந்த கூட்டம்.

இவர்களை மதசார்பான நாடுகளுக்கு சென்று ஒரு வார்த்தை அந்த நாடு சார்ந்த மதக்கோட்பாடுகளை சாட அல்ல, சும்மா விமர்சனம் பண்ண சொல்லுங்கள் பார்க்கலாம்.மதசார்பற்ற இந்தியாவிலேயே கூட பிற மதங்களை அவதூறாக இவர்களால் பேச முடியாது, பேசும் தைரியமும் இவர்களுக்கு இல்லை. எம்மதமும் சம்மதம் என்று சொல்லும் இந்தியாவிலே இருந்து கொண்டு ஹிந்து மதத்தை ஹிந்துக்களே அவதூறாக பேசுவது வெட்கக்கேடு. ஆத்திகம் என்பது ஹிந்துக்களுக்கு மட்டுமே உரிய கொள்கை என்று இவர்கள் கருதுவது போலல்லவா இது இருக்கிறது.  கடவுள் என்று ஒரு சக்தியை நம்பும் எந்த கொள்கையும் ஆத்திகம்தானே?

என்றோ எவரோ தான் புகழ் பெறவேண்டும், மற்றவர்களிடமிருந்து தன்னை தனித்து காண்பித்துக் கொள்ளவேண்டும் என்று இதிகாசங்களை சாடினாராம், அதெல்லாம் பொய் என்றாராம், அதை இன்னும் சிலர் இன்றளவிலும் வழிமொழிவார்களாம். இதிகாசம் என்ற பெயர்க்காரணம் கூட இப்படி அறைகூவல் விடுத்துக் கொண்டிருக்கும் பலருக்கு தெரிந்திருக்க வாய்ப்பில்லை.

இதில் வேடிக்கை என்னவென்றால் ஆத்திகம் பேசுபவர்கள் யாரையும் சாடுவதுமில்லை, கட்டாயப்படுத்துவதுமில்லை. மாறாக நாத்திகர்கள் எந்தளவிற்கு பிறமனிதனின் நம்பிக்கைகளை அவமானபடுத்த முடியுமோ அந்தளவிற்கு அவமானப்படுத்துகிறார்கள். நிகழ்வளவிலும் எழுத்தளவிலும் பல சான்றுகளை தாங்கிக் கொண்டிருக்கும் நம்பிக்கைகளை சாடும் சில நடிகர்கள்கூட, இதுவரையில் ”தெய்வ பக்தியையும் இதிகாச புராணங்களில் மீது அதீத நம்பிக்கையும் வைத்திருப்போர் என் படத்தை வந்து பார்க்கவேண்டாம்” என்று ஒரு அறிக்கை கூட விடாதது ஏன்? அப்படி விட்டிருந்தால் இந்நேரத்திற்கு அவர்கள் இவ்வளவு வளர்ந்திருக்க முடியுமா? இவர்களின் வியாபார மதிப்பு கூடும்வரையில் எல்லாருமே வேண்டும், வேண்டியவர்கள். பலருக்கு முன்மாதிரியாக இருக்கவேண்டிய கமலும்கூட பகிரங்கமாக ”கோயிலை இடிப்பார்கள்” என்று சொல்லிக் கொண்டு திரிகிறார். யாரால் வந்தோம், யாரால் வளர்ந்தோம் என்று எண்ணிப் பார்க்க பாவம் இவரைப் போன்றோர்க்கு நேரம் கிடைக்கவில்லை.

நான் நினைத்தை தைரியமாக மனந்திறந்து பேசுகிறேன் என்று போலியாய் நடித்துக் கொண்டிருக்கும் கமல், நட்புமதமான இஸ்லாமியத்தை பின்பற்றி வாழும் முஸ்லிம் சகோதரர்கள் வசிக்கும் சவுதி அரேபியாவிற்கு ஒரு முறை சென்று குரானை பற்றிய தன் எண்ணங்களை தெளித்துப் பார்க்கட்டும் வாணலியில் ஆட்டோடு சேர்த்து அவரையும் பொறித்துவிடுவார்கள்.

இந்துக்களே நண்பர்களாக பாவித்து அரவணைத்து கொண்டிருக்கும் முஸ்லிம் பண்டிகைகளுக்கு நாத்திகம் பேசும் நம் அரசியல் தலைவர்கள் சென்று கலந்துகொள்வதும் அங்கே அவர்களோடு உணவருந்துவதும் நாம் பார்க்காததா? ஓஹ்..பெரியாரும் அண்ணாவும் ஹிந்து மதத்தைப் பற்றிதானே பேசியிருக்கிறார்கள், அதனால்தானோ என்னவோ? நம் நாட்டின் விலைமதிக்க முடியாத புராதன சிலைகளை உடைக்க சொல்லும் இவர்களுக்கும் புத்தர் சிலைகளை உடைத்த தாலீபான்களுக்கும் வித்தியாசம் இருப்பதாகத் தெரியவில்லை. அடுத்ததாக அவர் எடுக்கும் படத்துக்கு “அவர்களைப் போல் ஒருவன்” என்று வைத்துக்கொள்ளலாம்.

இன்னும் பரந்துகிடக்கும் பல நம்பிக்கைகளை மூட நம்பிக்கைகள் என்று சொல்லும் இந்த வெத்துவான்கள் (இவர்களுக்கு தான் பாவம் புண்ணியத்தில் நம்பிக்கை கிடையாதே) அந்த நம்பிக்கைகளில் மூடம் என்று இவர்கள் கருதுபவைகளை களைய பெரிதாக ஏதும் செய்ததாக சரித்திரம், பூகோளம், நேஷனல் ஜியாக்ரஃபி என்று எதுவும் காணோம்.

இன்னும் கூட கிராமங்களில் பக்தி என்று பெயரில் தலையில் தேங்காய் உடைத்துக் கொண்டும் பீர் அடித்துக் கொண்டும் இருக்கும் படிப்பறிவற்ற நம் சகோதரர்களை மாற்றக் காணோம். ஏன் ஒரு முறை இந்த உத்சவங்கள் நடக்கும் நாட்களில் சும்மா நாற்காலியில் உட்கார்ந்து கொண்டு இன்று யாரை சாடலாம் என்று யோசித்துக் கொண்டிருக்காமல், அங்கே சென்று ஒரு பெரிய…வேண்டாம்…சின்ன சொற்பொழிவு ஒன்று செய்யவேண்டியதுதானே? நேரமின்மையா? சென்றவர்கள் மண்டையிலும் இரண்டு தேங்காய் உடைவது உறுதி என்று தெரிந்துதானே அவரவர் வேலையை பார்த்துக் கொண்டிருக்கிறார்கள். ஒருவேளை அதை செய்ய இவர்களுக்கு ஸ்பான்ஸர் கிடைக்கவில்லையோ என்னவோ? இந்தச் சம்பவங்களை வைத்து “உங்கள் …டிவியில்” என்று பிரமாதப்படுத்தி ஏதாவதொரு தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சி நடத்தினால் வருவார்களோ என்னவோ.

தசாவாதாரத்தின் (படம்) ஆரம்ப காட்சியில் கமல் மேடையில் வசனம் பேசுகிறார்..இல்லை இல்லை பிதற்றியிருக்கிறார். நம் எல்லோருக்கும் மேல் ஒரு சக்தி இருப்பதை ஒப்புக்கொள்கிறேன். அது சாட்டிலைட் என்கிறார். இந்தக் கொடுமையை என்னவென்று சொல்வது. படித்தவர், பகுத்தறிவாளர் என்று தன்னைத் தானே சொல்லிக் கொள்பவர். எதை எதனுடன் ஒப்பிட்டு காரணம் காட்டுகிறார் என்று புரியவில்லை. காலம் காலமாக இருந்துவரும் நம்பிக்கையான “நமக்கு மேலே உள்ள சக்தி கடவுள்” என்ற ஒன்றை இன்று வந்த சாடிலைட் என்கிறார். இவர் தாத்தா காலத்திலேயே சாடிலைட் (இவர் வீட்டிலிருந்து) விட்டார்களோ? நாத்திகம் பேச வேண்டுமென்றாலும் கொஞ்சம் சம்பந்தத்தோடு பேசவேண்டாமா? சாட்டிலைட்டின் ஆரம்பம் தெரியுமா இவருக்கு?

சரி அப்படியே சாட்டிலைட்தான் எல்லாவற்றிற்கும் காரணம் என்று வைத்துக் கொண்டாலும், இந்த சாட்டிலைட்டை கண்டுபிடித்தவனே மனிதம்தான்.அப்படியிருக்க சாட்டிலைட்டின் ஆதாரமான அந்த மனிதமும், இன்ன பிற ஜீவராசிகளும் எப்போது உண்டாகின எவ்வாறு உண்டாகின என்று ஏன் விஞ்ஞான ரீதியாக பதில் தரமுடியவில்லை. ஏதோ ஒன்று இருந்தது, அது வெடித்தது என்கிறார்கள். அந்த ஏதோ ஒன்று என்ன என்றும் திரு. கமல் அவர்கள் அடுத்த படத்தில் தெரிவித்தால் நன்றாக இருக்கும். அரைகுறையாக ஏதோ ஒன்றை படித்து அதன் தாக்கத்தின் விளைவாக விஷயங்களையும் அரைகுறையாக தெரிந்துகொண்டு, தன்னிலைக்கு சரியான விளக்கமளிக்கத் தெரியாதவர்கள்தான் இந்த பகுத்திறிவாளர்கள் என்று சொல்லிக் கொள்ளும் நாத்திகர்கள்.

திருவள்ளுவரின் பல குறள்களை ஆங்காங்கே கோடிட்டு காட்டும் இவர்கள் அவர் கடவுளை பற்றியும் தெய்வபக்தியை பற்றியும் சொல்லியிருப்பதை வெறும் தமிழாக மட்டுமே பார்ப்பது வியப்பிற்குரிய ஒன்று. அப்படியென்றால் இவர்களின்படி, வள்ளுவரும் கூட பகுத்தறியத் தெரியாவதவரா?

தமிழை வளர்ப்பதாக சொல்லிக் கொண்டு திரியும் பல அரசியல்வாதிகளும் கூட நாட்டின் பொக்கிஷமாக போற்றப்பட்டு வரும் பல்லாயிரமாண்டுகளாக இருந்துவரும் இதிகாசங்களையும் புராணங்களையும் சாடுபவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்காதது ஏன்? ஒரு பெரியார் சிலையை உடைத்தால் வீறுகொண்டு எழும் நம் தலைவர்கள், போற்றப்படவேண்டிய பொக்கிஷங்களை பகிரங்கமாக எரிக்க வேண்டும் என்று சொல்லும்போது வாயடைத்துப் நின்று வேடிக்கைப் பார்ப்பது எதனால்? அதைச் சொன்னவர்கள் தம் கொள்கைரீதியாக தலைவர்களாயிற்றே, அதனாலா?

பலநூறு ஆண்டுகளாக ஆங்கிவந்த நம்பிக்கைகளை உடைத்தெரிய இவர்கள் யார்? ஒருவேளை கமல் சொல்வது போல இவர்கள் தம்மை கடவுள் என்று நினைத்துக் கொள்கிறார்களா? நாத்திகம் பேசாதீர்கள் என்று இவர்களை யாரும் கட்டுபடுத்துவது இல்லையே? இதில் இவர்களுக்கு இன்னொரு பெயர் உண்டாம், அது பகுத்தறிவாளர்களாம். அந்த சொல்லுக்கு முழுமையான அர்த்தம் கூட தெரியாத, யதார்த்த வாழ்க்கையில் பகுத்தறிவு கண்டு நடந்துகொள்வது என்பது என்ன என்று கூட தெரியாமல் மார்த்தட்டிக் கொண்டிருப்பது வேடிக்கையிலும் வேடிக்கை. பகுத்தறிவு எது? படைக்காமல், மற்றவர்கள் படைப்பை காப்பி அடிப்பதுதான் பகுத்தறிவோ?

ஒரு பெண்ணோடு (மட்டும்) சேர்ந்து வாழ திருமணம் என்ற ஒன்று அவசியம் இல்லை என்று கூறும் கமலும், புராணக்கதையில் பாஞ்சாலியை ஐவர் மணம்புரிந்ததை சாடும் சிவகுமாரும் அண்ணன் தம்பியாம், அவரின் பிள்ளை சூர்யாவுக்கு இவர் சித்தப்பாவாம். ஒருவேளை அது வியாபார ரீதியான உறவுமுறையோ? பாஞ்சாலியை ஐவரும் மணம்புரிய வேண்டும் என்று சொன்னதே அவர்களின் தாய் என்பதை சிவகுமார் படிக்கவில்லையா அல்லது படித்தும் மறந்துவிட்டதா?

இன்னும் சொல்லப்போனால் தமிழ் தமிழ் என்று தமிழிலேயே முழக்கம் இட்டுக்கொண்டிருக்கும் இந்த காலத்தவரும், தமிழுரை ஆற்றியதாகவும், தன் தமிழால் மக்களை தன்வயபடுத்தியதாக கூறப்படுபவர்களும், கம்ப ராமாயணத்தையும் பெரிய புராணத்தையும் திவ்யபிரபந்தத்தையும் முழுக்க படித்து அதன் சுவையை அருந்திவிட்டு நாம் படிக்கக் கூடாதது என்று சொல்பவர்களே. அன்று அதைச் சொல்வதில் ஒரு அர்த்தம் இருந்திருக்கும் என்று இன்று என்னால் உணரமுடிகிறது. அதை படித்தால் எங்கே பாமரன் படித்தவானாகி நாம் காற்றுவாங்க வீசிக்கொள்ளும் சாமரமாக இருக்க மாட்டானே என்று இதை பற்றியெல்லாம் தவறாக பிரச்சாரம் செய்திருக்கிறார்கள் என்று தோன்றுகிறது.

எல்லோருமே சொல்லும் ஒரு குற்றச்சாட்டு பக்திமான்கள் என்று கூறிக்கொள்ளும் ஆத்திகர்களே பல கொள்ளை, கள்ளத் தொடர்பு, இருமணம் என்று போகிறார்கள் என்று. என்னை பொறுத்தவரை அப்படி செய்பவர்கள் பக்திமான்கள் என்று வேடம் பூண்டவர்களே அன்றி மனசாட்சிக்கு பயந்தவர்கள் அல்லர். இன்னும் சொல்லப்போனால் அவர்களை நாத்திகர்கள் என்றுகூட சொல்ல முடியாது. இவ்வளவு ஏன், அவர்கள் மனிதர்களே இல்லை.

இந்துக் கடவுள்களை தரம் தாழ்ந்து ஏசும் இவர்கள் ஏசுவும் அல்லாவும் இல்லையென்று மேடைபோட்டு சொல்லத் தயாரா?

100 கோடி மக்களின் நம்பிக்கையான ராமர் பாலத்தை உடைக்க இவர்கள் படும் பிரயத்தனத்தில் .1வி நாட்டின் நலனில் செலுத்தியிருந்தால் இந்நேரம் நான் ஒரு வல்லரசு நாட்டின் பிரஜையாக இருந்திருப்பேன். அவர்களும் தான். ராமர் எந்த காலேஜில் படித்தார் என்று சிலர் கேட்டனர். அவர் எந்த காலேஜிலும் படித்திராவிடிலும், அந்த பாலத்தை நேரத்துக்கு கட்டிமுடித்தார் என்பதும், சுக்ரீவனிடம் காண்ட்ராக்டில் கட்டிங் வாங்கவில்லை என்பதும் கவனிக்கவேண்டிய ஒன்று. அதுபோல அதை கட்ட திட்டமிட்டதும் கூட. இப்போது ஒரு சாதாரண மேம்பாலம் கட்ட என்ன என்ன தேவைப்படுகிறது, எவ்வளவு நாட்கள் எடுக்கிறது என்று நான் சொல்லித் தெரியவேண்டியதில்லை. முதலில் இந்த “காலேஜ்” என்பது எப்போது வந்தது என்று அவர்கள் தெரிந்துகொண்டால் நன்றாக இருக்கும்.

நம் மூதாதையர்கள் படித்ததெல்லாம் பாடசாலையில்தான் என்றும், பிரிட்டிஷ் ஆட்சி காலத்தில்தான் அநேக காலேஜ் வந்தது என்றும் படித்திராதவர்களா இவர்கள். பாடசாலையில் படித்ததனால் அவர்கள் நம் மூதாதையர்கள் இல்லை என்று ஒதுக்கிவிடலாமா? ஒதுக்கித்தான் விட்டார்களா? வாலி தன் ஆசிரியருக்கு சொன்ன பதில் ஒன்றுதான் இங்கே நினைவுக்கு வருகிறது:

வாலில்லை என்பதனால்
வாலியாக் கூடாதா?
காலியில்லை என்பதனால்
கடிகாரம் ஓடாதா? என்பது தான் அது. கடவுளை பார்த்ததில்லை என்பதினால் அவர் இல்லையென்றாகிவிடுமா என்ன? காற்றை பார்த்திருக்கிறார்களா இந்த பகுத்தறிந்தவர்கள்.

இப்படி 100 கோடி மக்களின் நம்பிக்கை உடைப்பதன் மூலம் இவர்கள் சொல்லவருவதென்ன? பாபர் மசூதியை இடித்ததனால் இஸ்லாமியர்கள் வேறு மதத்துக்கு மாறிவிட்டார்களா என்ன? ராமர் பாலத்தை விட மிகவும் வலுவானது இந்திய நாட்டின் கலாச்சாரமும் நம்பிக்கைகளும். 50 வருடங்கள் கழித்தும் ஒரு கூட்டம் இப்படி பிதற்றிக் கொண்டுதான் இருக்கும். இப்போது எப்படி பெரியாரை கைகாட்டி பேசுகிறார்களோ, அப்போது இவர்களை கைகாட்டி பெருமை பேசவேண்டும் என்கிற அற்ப புகழுக்காக பேசிக் கொண்டிருப்போர்தான் இன்றும் நாத்திகம் பேசும் வர்க்கத்தினர். பேசட்டும், அவர்களுக்கு உரிமை இருக்கிறது, இந்தியர்கள் மீதும் இந்திய நாட்டின் நம்பிக்கைகள் மீதும், எல்லாம் வல்ல இறைவன் மீதும் அதீத நம்பிக்கை வைத்திருக்கும் என்போன்றோர்க்கு இவையெல்லாம் எந்த மாற்றத்தையும் ஏற்படுத்தப் போவதில்லை.

இவ்வளவு பேசினாலும், கடவுளின் பெயரைச் சொல்லி பக்தர்களை சூரையாடிய சமீபத்திய செய்திகளை என் போன்ற ஆத்திகர்களும் ஆதிரிப்பதில்லை. ஆத்திகர்களில் சிலர் மூடநம்பிக்கையும், பணத்தாசை பிடித்த பேய்களுமாய் இருப்பதினாலேயே சில வலைதளங்களில் ஆத்திகத்துக்கு எதிராக இடும் இடுகைகள் வலுப்பெறுகின்றன என்பது என் கருத்து. என் அன்பு நாத்திகர்களே, என் போன்ற ஆத்திகர்கள் இவைகளை ஊக்கப்படுத்துவதும் இல்லை ஆதரிப்பதுமில்லை. தேவநாதனானாலும் சரி அல்லது தேவர்களேயானாலும் சரி, இது போன்ற நடவடிக்கைகள் தண்டிக்கப்படவேண்டியவையே.

சமஸ்கிரதத்தை தப்புத்தப்பாக மொழிபெயர்த்து பார்ப்பதை தவிருங்கள். உங்கள் மேல் குற்றம் இல்லை. ராமானுசர் வாழ்ந்த காலத்திலேயே அவரின் குரு யாதவப்பிரகாசர் தப்பாக அர்த்தம் கண்டு கடவுளின் கண்கள் குரங்கின் பிட்டத்தை போலுள்ளது என்று கூறியது நமக்கெல்லாம் தெரிந்ததுதானே. ஆனால் இங்கே கவனிக்கப்பட வேண்டியது, குரங்கோ சிங்கமோ, கடவுள் என்றொருவர் இருக்கிறார் என்பதை அந்த யாதவப்பிரகாசரும் ஒத்துக்கொண்டுதான் இருக்கிறார்.

கடைசியாக 2 ஆஸ்காரை வென்ற இக்கால இசையமைப்பாளர் ஏ.ஆர்.ரகுமான் பகுத்தறியத் தெரியாதவரா? ரகுமானோ ராமானுசனோ பிரிவினை எங்குமே இல்லை. இருவருமே கடவுள் என்று ஒருவர் இருக்கிறார் என்பதை ஆணித்தரமாகவே நம்புகிறவர்கள். அதனால்தான் ரகுமான் தற்போது ஏழுமலையானை பற்றி இசையமைத்து தானே பாடவும் இருக்கிறார். கமல் பகிரங்கமாக தன் மகள் ஸ்ருதிஹாசன் பகுத்தறியத் தெரியாதவர் என்று கூறத்தயாரா?

பகுத்தறிந்து எழுதியிருக்கிறேன் என்று நினைத்தால், இங்கே ஒரு க்ளிக்கி அதிகமில்லை ஜெண்டில்மேன் ஒரே ஒரு ஓட்டுதான்..போட்டுட்டு ஒரு ஷொட்டும் போடுங்க..இன்னும் எழுத இதுதான் உற்சாகம் அளிக்கும்.

This entry was posted in Featured, சிந்தனைகள் and tagged , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , . Bookmark the permalink.

18 Responses to யார் பகுத்தறிவாளர்

 1. Kummachi says:

  நல்ல அருமையான பதிவு. பகுத்தறிவாளர் என்ற சொல்லே ஒரு சுத்த ஹம்பக். இந்தப் பகுத்தறிவாளர்கள் தங்கள் பகுத்தறிவுக் கோட்டத்தில் இறந்தவர்களுக்கு நினைவுச்சின்னம், மட்டு மரியாதையெல்லாம் செய்கிறார்கள். கமல் ஒரு கபட நாடக வேஷதாரி.

  • நன்றி கும்மாச்சி. கமல் தனக்காக வாழ்கிறேன் பேர்விழி என்று சொல்லிக்கொண்டு வெளியுலகுக்காக வாழும் நபர். நீங்கள் சொல்வது சரியே. இருந்தாலும் அவரின் நடிப்பிற்கும், அவரின் பொது நோக்கு உதலிகளுக்கும் என்றுமே நான் ரசிகன். அதை இதனோடு சேர்க்கும் அளவிற்கு நான் பகுத்தறிவாளன் அல்லன் :)

 2. அடித்தது டைப்பா இல்லை சாட்டையா?

  பகுத்தறிவு என்பது கடவுளை பகுத்தறிவது என்று தெரியாதவர்கள் இதை படித்தால் பகுத்தறிவார்கள்.

  • டைப்புதான் சத்தியமூர்த்தி. ஒரு டைப்பா பேசிக்கிட்டு திரியறவங்களுக்கு ஒரு டைப்பா (சாட்டையா) தெரிய வாய்ப்பிருக்கு.

   கருத்துரைக்கு நன்றி…ஓட்டுக்கும்.

 3. malar says:

  நீங்கள் எழுதியது நல்ல அலசல் !ஆனால் அதில் தனிப்பட்டவர்களை தாக்கி பேசுவது ஒரு பகுத்தறிவாளர் பேசும் பேச்சல்ல .ஒருவருக்கு ஒன்றின் மேல் நம்பிக்கை இருந்தால் அதே நம்பிக்கை அடுத்தவருக்கும் இருக்க வேண்டும் என்று எதிர்பார்ப்பது தப்பு.

  • நன்றி மலர். நீங்கள் சொல்வது மிகச்சரி. அதை இப்படியும் சொல்லலாம். ஒருவருக்கு ஒன்றின் மீது நம்பிக்கை இல்லையென்றால் அதற்காக மற்றவர்களையும் நம்பக்கூடாது என்பது தப்பு. பகுத்தறிவாளர் என்று மார்தட்டிக் கொள்ளும் அறிஞர்கள் கோயிலை இடிக்கவேண்டும் என்று எதிர்பார்ப்பதும் பகுத்தறிவாளரின் தவறு என்றுதான் சொல்லவருகிறேன்.

   நாம் நம் குடும்பம், எனது என்றே வாழ பழக்கப்பட்டுவிட்டோம். எனக்கு ஏதாவது ஒன்று ஆகும்வரையில் தெரு ஓரத்தில் சிறுநீர் கழிப்பதை தடுப்பதில்லை…கண்டுகொள்வதுமே இல்லை.

 4. Lakshmanan B says:

  Gr8 Vijayasarathy..

  You have voiced millions of Indians..

  Keep going !!

 5. nallathambi says:

  Anbarae,,

  arumai yaaha thelivaaha ULARI Irukkireeerhal,,,,,

  thodarattum ungal vettip pulambalhal

  Vaalthukkal

  Nallathambi

  • வாருங்கள் நல்லத்தம்பி. என் உளறலை படித்ததற்கு மிக்க நன்றி. உங்கள் கருத்துக்களுக்கும். உங்களுக்கு கருத்தை தெரிவிக்க முழு உரிமை உண்டு. நான் ஒன்றும் சில பகுத்தறிவாளர்களைப் போல உங்களுடைய மனத்தில் இருக்கும் நம்பிக்கையிலிருந்து வெளிப்படும் கருத்துக்களை எதிர்ப்பவன் அல்ல.

   இந்து மதத்திற்கு பெயர் போன இந்தியாவில் பிறந்து அந்த மதத்தை பற்றி அவதூறாக புலம்பிக் கொண்டிருக்கும் சிலரைப் போல நானும் என்று வைத்துக் கொள்ளுங்களேன். என்னால் ஒரு பதிவில் தான் உளற முடிந்தது. சிலர் நாத்திகம் பேச அதற்காகவே வலைதளம் எல்லாம் அமைத்து அரும்பாடுபட்டு வருவது உங்களுக்கு தெரியாதா என்ன. வெட்டியாக புலம்பியதை வெட்டியாக வந்து படித்து வெட்டி கருத்து இட்டதற்கு வெட்டி நன்றிகள்.

   ஒரு புதிய நண்பரின் அறிமுகம் மகிழ்ச்சியை அளிக்கிறது.

 6. Raj says:

  நீங்க எழுதி இருக்கறது தப்புங்க ! கடவுள் இல்லன்னு சொல்லுறவன் காட்டான் இல்லை. அவன் மனிதர்களை நேசிப்பவன் , இயற்கையை நம்புபவன். ஒரு முஸ்லிம் மதத்திலோ கிறிஸ்துவ மதத்திலோ ஆயிரகணக்கில் கடவுள் கிடையாது. ஆனா இந்து மதத்தில் சுருட்டு பிடிக்கிற, கஞ்ச அடிக்கிற வாழ வழி தெரியாதவன் கூட சாமியார் ஆகி 50 வருஷம் கழிச்சி சாமி ஆகிடறான் (நான் எல்லோரயும் சொல்லல). உங்களுக்கு யார் சொன்னது முஸ்லிம் , கிருத்துவ மதங்களில் கடவுள் நம்பிக்கை இல்லாதவங்க இல்லைன்னு ? மதம் என்பது மிகப்பெரிய வியாபாரம். ரோட்டு ஓரத்துல வித்தை காட்டுற ஒரு ஜோப்படி திருடன் நம்பாம நகர்த்து போனா ரத்தம் கக்கி சாவான்னு சொல்றது எப்படியோ அப்படி தான் நீங்க சொல்லுற கடவுள் நம்பிக்கயும். நான் எல்லா மதத்தையும் தான் சொல்லுறேன். மதத்தை நம்பாமல் மனிதர்களை, இயற்கையை நேசிக்கவும் கற்றுக்கொள்ளுங்கள்.

  கண்ணுக்கு தெரியும் மனிதர்களிடம் பழக தெரியாதவன், சுய மரியாதையுடன் வாழ தெரியாதவன் இல்லாத ஒரு திரைக்கு பயபடுகிறான். அவ்வளவு தான் கடவுள் நம்பிக்கை என்பது.

  ஒரு முறை அன்பே சிவம் படம் பாருங்க யார் பகுத்தறிவாளர் என்பது தெரியும். நீங்க எழுதி இருக்கறது தப்புங்க !ன்னு சொல்லும்போது உங்களுக்கு கோபம் வந்தா, நான் நம்புவது சரி இல்லைன்னு எப்படி நீங்க சொல்லலாம் ?

  சொல்லும் போது உங்களுக்கு வரும்

  • ராஜ் உங்கள் வருகைக்கும் விரிவான தன்னிலை விளக்கத்துக்கும் மிக்க நன்றி.

   முதலில் ஒன்றை தெளிவுபடுத்துகிறேன். கடவுள் இல்லையென்று சொல்பவர்களை பதிவின் எந்த இடத்திலேயும் காட்டான் என்று சொல்லவில்லை. சொல்லும் அளவுக்கு நான் பகுத்தறிவற்றவன் இல்லை.

   இந்துமதத்தில் நிறைய கடவுள் இருக்கிறதுனால நாத்திகம் பேசணும்னு சொல்ல வறீங்களா? இல்லை பிற மதங்கள்ல இல்லாததுனால அங்க மட்டும் ஆத்திகம் சரின்னு சொல்றீங்களா?

   ஒரு சர்ச் ஃபாதர் வைன் சாப்பிடமாட்டார் என்று யார் சொன்னது. ஒரு பாதிரியார் சம்பவத்தை மறந்து போயிட்டீங்களா? தவறு எல்லா மதங்களிலும் உண்டு. ஆயிரக்கணக்கான பக்தர்கள ஒரு தேவநாதனை வைத்து முடிவு செய்வது மிகப்பெரிய தவறு ராஜ்.

   கஞ்சா சாமியாரும் ஆல்கஹால் ஆன்மீகவாதியும் எங்க ஆத்திகர்கள் லிஸ்ட்ல கிடையவே கிடையாது. நீங்களா முடிவு செய்துட்டீங்க.

   இந்து மத்தத்தின் சிறப்பம்சமே நீங்க சொல்ற மனித நேயம்தான். பகவத் கீதையில கூட அர்ஜுனனை கடமையை செய் என்று தான் கூறப்பட்டிருக்கிறது. யோகக் கலை மறைமுகமாக பயிற்றுவிப்பது மனிதநேயம் என்று நான் சொல்லி உங்களுக்கு தெரியவேண்டியது இல்லை.

   மனிதநேயம் என்பது நிச்சயம் எல்லோருக்கும் வேண்டும். அதில் வேறுபட்ட கருத்தே கிடையாது. மனிதநேயம் வேறு கடவுள் நம்பிக்கை வேறு. மனிதர்களை காட்டிலும் ஒரு தலைவன் இருக்கிறான் என்று நம்புவது. அதற்காக கடவுளை வைத்து மனிதனை பாம் வெடிக்க வைப்பதும், அவதூறாக அவனின் நம்பிக்கைகளை தூளாக்குவதும் கிடையாது. கடவுள் இருக்கிறாரோ இல்லையோ, நிச்சயம் அவைகள் மனிதம் இல்லை என்று உங்களுக்கு சொல்லவேண்டுமா என்ன?

   நான் அன்பே சிவம் ஒன்று பத்துமுறை பார்த்திருக்கிறேன். என் கடவுள் நம்பிக்கையை அது அவமானபடுத்தவும் இல்லை தகர்க்க நினைக்கவும் இல்லை. அதனாலேயே அந்தப்படம் கடவுள் இல்லை என்று சொன்னாலும் பிடித்திருந்தது.

   கடவுள் நம்பிக்கை இல்லாதவரை நான் சாடுவது கிடையாது. அது அவர்கள் நம்பிக்கை. அது போல என் நம்பிக்கையை இழிவுபடுத்தவும் மற்றவவருக்கு உரிமை இல்லை. இதுதான் மனிதம் என்று நினைக்கிறேன். சரிதானே நண்பரே?

 7. minnal says:

  நல்ல பதிவு.
  என்னோட பதிவையும் கொஞ்ஜம் பாருங்க
  http://www.eiyalpanavan.com

 8. sankar says:

  Really a very nice article…

  Atleast let them understand what they are doing…

  Hats off to You….

  Love to read much more from your end.

  Regards

  Sankar Ram – Muscat

 9. Karan says:

  இங்கு நான் ஒரு சில கருத்துக்களை கூறுகிறேன். சரியா என்று பாருங்கள்.
  1] “இவர்களை மதசார்பான நாடுகளுக்கு சென்று ………. விமர்சனம் பண்ண சொல்லுங்கள் பார்க்கலாம்.” -நீங்களே ‘மதசார்பான நாடுகளுக்கு’ என்று கூறிவிட்டீர்கள். அப்போ நமக்கு தெரிவது நமது நாடு மத சார்பற்றது என்று. அதற்காக எந்த மதத்தினரையும் தாக்கி பேசுவது என்பதை நான் ஏற்றுக்கொள்ள மாட்டேன்.
  பெரியார் எதற்கு ஹிந்து மதத்தை தாக்கினார்? அது மனிதனை பாகு படுத்தியதால், பிரித்து அடிமைப்படுத்தி காட்டியதால் என்பதை நீங்கள் அறிவீர்கள் என்று கருதுகிறேன். வேறு வழியில்லை, அதை பின்பற்றியோரை நமது அண்டை நாடுகளில் இப்போது நாம் காண்பது போல் தாக்கி மாய்த்து குவித்திடலாகாது என்பதனாலும் இன்னும் பல காரணங்களினால் அக்கடவுளர்களை தாக்கினார்.
  இங்கு உங்களிடம் எனக்கு ஒரு கேள்வி. உலகில் மதம் சார்ந்த நாடுகள் அதிகமா அல்லது மதம் சாரா நாடுகளா?

 10. Karan says:

  2] “100 கோடி மக்களின் நம்பிக்கையான ராமர் பாலத்தை உடைக்க இவர்கள் படும் பிரயத்தனத்தில்” -ராமர் அந்த பாலத்தை எதற்கு கட்டினார்? அந்த வேலை முடிந்துவிட்டதா, இல்லை இன்னும் பாலத்தின் தேவை உள்ளதா? என்னை கேட்டால் தேவை முடிந்துவிட்டது. சரியா?
  மேலும், அது இப்போது அது கடல் நீரின் மேலுள்ளதா அல்லது நீரின் அடியிலா? அதை உபயோகப்படுத்த இயலுமா? குறைந்தது, அதனை சென்று கண்டு உங்கள் நம்பிக்கைக்கேற்ப பூசை புனஸ்காரமாவது செய்து வர இயலுமா? அதுவும் முடியாது, சரியா?
  பார்த்து மகிழுங்கள்:
  Ram Sethu (Shot From Train) http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=zHacdJrw6IQ
  Ram Sethu Travel By Boat http://www.youtube.com/watch?v=9SPW3btP1Rk

  எப்படியோ ஆகட்டும். சென்றார்கள், வென்றார்கள், திரும்பினார்கள். இப்போது அவ்வழியாக கப்பல் போக்குவரத்து ஏற்படுத்துவதால் நாட்டுக்கு நல்லதா இல்லயா?
  நம் நாட்டின் வணிப வளம் அதிகரிப்பதை ஏன் இவ்வாறு தடுக்க வேண்டும்? அத்துடன் அங்குள்ள மக்களும் சுபிட்சம் அடைவார்களே!
  அதற்கு புனிதம் எங்கிருந்து வந்தது? வடநாட்டு மக்கள் போல் சிநதித்து அவ்வாறு மாறி விடாதீர்கள்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *